Mental Health

તમારી આંગળીઓ ના વેઢા થી માનસિક સ્વાસ્થ્ય ની માહિતી જાણી શકાય છે : Mid Bank

ગેનેવા – મિંડબેંક , નવો ડબ્લ્યુએચઓ ડેટાબેસ આજે  લાઇન જાય છે, જેમાં માનસિક આરોગ્ય, પદાર્થના દુરૂપયોગ, અપંગતા, માનવાધિકાર અને વિવિધ દેશોમાં લાગુ કરવામાં આવતી વિવિધ નીતિઓ, વ્યૂહરચનાઓ, કાયદાઓ અને સેવા ધોરણો વિશેની સંપત્તિ રજૂ કરવામાં આવે છે. તેમાં કી આંતરરાષ્ટ્રીય દસ્તાવેજો અને માહિતી શામેલ છે.

હ્યુમન રાઇટ્સ ડે પર શરૂ કરાયેલ, પ્લેટફોર્મ માનસિક સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિવાળા લોકો સામેના માનવાધિકારના ઉલ્લંઘનને સમાપ્ત કરવાનું લક્ષ્ય રાખીને ડબ્લ્યુએચઓની ક્વોલિટી રાઇટ્સ પહેલનો ભાગ છે

“માનસિક વિકલાંગ લોકો હજુ પણ બધા દેશોમાં ભેદભાવ, હિંસા અને દુર્વ્યવહારનો સામનો કરે છે,” ડબલ્યુએચઓ ના માનસિક આરોગ્ય અને પદાર્થ દુરૂપયોગ વિભાગના ડ Dr. મિશેલ ફંક કહે છે . “ઉપયોગમાં સરળ પ્લેટફોર્મ માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર ચર્ચા, સંવાદ, હિમાયત અને સંશોધન, સંભાળમાં સુધારો કરવા અને વિશ્વભરમાં માનવાધિકારને પ્રોત્સાહન આપવાનાં સાધન તરીકે સ્થાપિત કરવામાં આવ્યું હતું.”

માનસિક સ્વાસ્થ્ય સુવિધાઓમાં ઉપલબ્ધ સંભાળ ઘણીવાર માત્ર નબળી ગુણવત્તાવાળી હોઇ શકે છે, પરંતુ પુન પ્રાપ્તિમાં પણ અવરોધ .ભી કરી શકે છે. કેટલાક દેશોમાં હજી પણ સામાન્ય હોઈ શકે છે કે લોકોને કોઈ પણ જાતનો સંપર્ક ન હોય તેવા નાના, જેલ જેવા કોષોમાં બંધ રાખવામાં આવે અથવા તેમના પલંગ પર બેસાડીને ખસેડવામાં અસમર્થ હોય. મિન્ડબેંક નિર્ણય ઉત્પાદકોને આ મુદ્દાઓને ધ્યાનમાં લેવા, સુધારણા પ્રયત્નોને સમર્થન આપવા અને આખરે મે 2013 માં વર્લ્ડ હેલ્થ એસેમ્બલી દ્વારા અપનાવાયેલી કમ્પ્રિહેન્સિવ મેન્ટલ હેલ્થ એક્શન પ્લાન 2013-2020 ની અનુરૂપ માનસિક સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિ ધરાવતા લોકોના જીવનમાં સુધારણા કરવામાં મદદ કરશે.

ડેટાબેઝ, ભાગીદારોની વિશાળ શ્રેણીના સમર્થનથી સ્થાપિત, મુલાકાતીઓને ડબ્લ્યુએચઓ સભ્ય રાજ્યો અને અન્ય ભાગીદારોની સ્વાસ્થ્ય માહિતીને ટેપ કરવાની મંજૂરી આપે છે. વપરાશકર્તાઓ અને નીતિઓ, કાયદાઓ અને વ્યૂહરચના સમીક્ષા કરી શકો છો શોધવા માનસિક આરોગ્ય ક્ષેત્રમાં શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો અને સફળતા કથાઓ છે.

“જો કોઈ સરકાર, ઉદાહરણ તરીકે, આંતરરાષ્ટ્રીય માનવાધિકારના ધોરણો અનુસાર નવી માનસિક આરોગ્ય નીતિ વિકસિત કરવાની ઇચ્છા રાખે છે – નવા મંચ પર -, અન્ય દેશોની નીતિઓ વિશે ઝડપથી વિહંગાવલોકન મેળવી શકે અને તેમના અનુભવો અને એરેના લાભનો લાભ મેળવે. આંતરરાષ્ટ્રીય માર્ગદર્શન સાધનો અને સંસાધનો , “ માનસિક આરોગ્ય અને માનવાધિકાર પર કાર્યરત ડબ્લ્યુએચઓ ના તકનીકી અધિકારી નતાલી ડ્રુ સમજાવે છે. હજી સુધી, પહેલેથી જ 160 થી વધુ દેશો મિંડબેંક દ્વારા મુખ્ય માનસિક આરોગ્ય માહિતી શેર કરી રહ્યાં છે અને નિયમિત ધોરણે અપડેટ્સ પ્રદાન કરવામાં આવશે.

માનસિક સ્વાસ્થ્ય અને સામાજિક સંભાળમાં માનવાધિકાર અને ગુણવત્તાના ધોરણોને વધારવા માટેની ઝુંબેશના ભાગ રૂપે, ડબ્લ્યુએચઓ ક્વોલિટી રાઇટ્સ પહેલ 2012 માં શરૂ કરવામાં આવી હતી. ધ્યેય માનસિક સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિવાળા લોકો વિરુદ્ધ માનવાધિકારના ઉલ્લંઘનને સમાપ્ત કરવાનું અને સમુદાયમાં ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળી માનસિક આરોગ્ય સેવાઓને પ્રોત્સાહન આપવાનું છે.

Related posts

આ સાવકી દીકરીનાં આરોપો પર બોલ્યો અભિનવ જાણો…..

cradmin

ઓશિવરા, કાશ્મીરના યુવક સહિત ચાર આરોપી પિસ્તોલ, 19 કારતૂસ, ચરસ સાથે ઝડપાયા

cradmin

જાણો રીલીઝ થયું મરજાવાંનું ટ્રેલર, કેવી મજા પડશે…….

cradmin

Leave a Comment